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                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amewataka 
Mawaziri kuwatumia ipasavyo Makatibu Wakuu na wataalamu wataowakuta katika Wizara 
zao ili kuongeza ufanisi ndani ya Serikali katika kuwahudumia wananchi. 

Rais Dkt. Samia ameyasema hayo leo Ikulu ndogo ya Tunguu wakati akiwaapisha Viongozi 
mbalimbali wakiwemo Mawaziri, Naibu Mawaziri, Naibu Makatibu Wakuu na Mabalozi 
wateule. 

Aidha, Rais Dkt. Samia amesema katika kutekeleza mkakati wa taifa wa uchumi wa kidigitali 
ambao unachochewa na kasi ya ukuaji wa sekta ya mawasiliano na teknolojia ndani ya nchi 
na dunia nzima, ni vyema sasa kutenganisha majukumu hayo na yale ya sekta ya habari ili 
msisitizo wa kimkakati utekelezwe kwa ufanisi zaidi. 

Kwa upande mwingine, Rais Dkt. Samia amemuagiza Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Mhe. 
Ashatu Kijaji kuchochea ufanisi na uimarishaji wa uchumi wa buluu pamoja na kuambatana 
na wataalamu katika kuwasikiliza na kutatua kero za wakulima na wafugaji. 

Rais Dkt. Samia pia amemtaka Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano wa 
Mazingira) Mhe. Hamad Yussuf Masauni kushughulikia ipasavyo masuala ya Muungano na 
kumtaka kushiriki kikamilifu katika majukwaa mbalimbali ili kunapaza sauti kimataifa 
kuhusu masuala ya mazingira. 

Vile vile, Rais Dkt. Samia amewataka Mabalozi wapya kwenda kuiwakilisha vyema Tanzania 
hasa katika maeneo ambayo kama taifa tuna maslahi nayo hasa zile nchi tulizoshirikiana nazo 
katika ukombozi wa Bara letu la Afrika.  
 

Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
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